Skip to content
thenaijauntold.com thenaijauntold.com

The-Nigeria-Untold : Global News, Nigerian Perspective, World News Updates.

  • Home
  • About Us
  • Contact Us
  • Home
  • About Us
  • Contact Us
  • facebook.com
  • twitter.com
  • t.me
  • instagram.com
  • youtube.com
Subscribe
Home » Siyasa
Shari’ar takarar Sanatan APC a Jihar  Gombe ta ksi ga matakin ƙarshe,inda  kotu ta sanya ranar yanke hukuncin.
Posted inBreaking News Front Page Nigeria

Shari’ar takarar Sanatan APC a Jihar Gombe ta ksi ga matakin ƙarshe,inda kotu ta sanya ranar yanke hukuncin.

Posted by saviolasani1@gmail.com July 4, 2026
Babbar Kotun Tarayya da ke Gombe ta sanya ranar 22 ga watan Yuli, 2026 domin…
Read More
Wani Tsagi a Jam’iyyar ADC ya musanta takarar Atiku, ya ce Farfesa Chris Uba ne zaɓin jam’iyyar.
Posted inBreaking News Front Page Nigeria

Wani Tsagi a Jam’iyyar ADC ya musanta takarar Atiku, ya ce Farfesa Chris Uba ne zaɓin jam’iyyar.

Posted by saviolasani1@gmail.com July 2, 2026
  Wani tsagin jam’iyyar African Democratic Congress (ADC) ƙarƙashin jagorancin Shugabanta na Ƙasa, Nafiu Bala…
Read More
Peter Obi ya bayyana muhimman tsare-tsarensa da cigaban da zai kawo idan ya lashe zaɓen 2027.
Posted inBreaking News Front Page Nigeria

Peter Obi ya bayyana muhimman tsare-tsarensa da cigaban da zai kawo idan ya lashe zaɓen 2027.

Posted by saviolasani1@gmail.com July 2, 2026
Ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar Nigeria Democratic Congress (NDC), Peter Obi, ya bayyana wasu…
Read More
Har yanzu akwai darussan da Najeriya ba ta koya ba daga yaƙin basasa – Obasanjo
Posted inBreaking News Front Page Nigeria

Har yanzu akwai darussan da Najeriya ba ta koya ba daga yaƙin basasa – Obasanjo

Posted by saviolasani1@gmail.com July 2, 2026
  Tsohon Shugaban Ƙasa, Cif Olusegun Obasanjo, ya yi kira ga ’yan Najeriya da shugabanni…
Read More
Shugaba Bola Ahmed Tinubu yana da babbar damar sake lashe zaɓen shugaban ƙasa na shekarar 2027 — Hon Oseni
Posted inBreaking News Front Page Nigeria

Shugaba Bola Ahmed Tinubu yana da babbar damar sake lashe zaɓen shugaban ƙasa na shekarar 2027 — Hon Oseni

Posted by saviolasani1@gmail.com June 30, 2026
Dan Majalisar Wakilai mai wakiltar mazabar Ido/Ibarapa a Jihar Oyo, Honorabul Aderemi Oseni, ya bayyana…
Read More
Sama da ’Yan Najeriya Miliyan 1.5 Sun Yi Sabuwar Rajistar Katin Zaɓe — INEC
Posted inBreaking News Front Page Siyasa

Sama da ’Yan Najeriya Miliyan 1.5 Sun Yi Sabuwar Rajistar Katin Zaɓe — INEC

Posted by saviolasani1@gmail.com June 30, 2026
Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta Ƙasa (INEC) ta bayyana cewa mutane 1,565,873 ne suka…
Read More
Waiya da Muhammad Garba: Wa Ya Fi Cancanta Wajen Jagorantar Harkokin Yaɗa Labarai a Kano?
Posted inBreaking News Front Page Kano

Waiya da Muhammad Garba: Wa Ya Fi Cancanta Wajen Jagorantar Harkokin Yaɗa Labarai a Kano?

Posted by saviolasani1@gmail.com June 24, 2026
Ana ci gaba da muhawara a Jihar Kano kan kwatanta aikin Kwamishinan Yaɗa Labarai da…
Read More
Fadar Shugaban Ƙasa ta yi watsi da kiran Peter Obi na murabus ɗin Shugaba Tinubu
Posted inBreaking News Front Page Nigeria

Fadar Shugaban Ƙasa ta yi watsi da kiran Peter Obi na murabus ɗin Shugaba Tinubu

Posted by saviolasani1@gmail.com June 23, 2026
Fadar Shugaban Ƙasa ta mayar da martani kan kiran da tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa…
Read More
Majalisar Dokokin Najeriya ta bukaci Shugaba Tinubu ya Mayar da Hankali Kan Tsaro da Tattalin Arziki.
Posted inBreaking News Front Page Nigeria

Majalisar Dokokin Najeriya ta bukaci Shugaba Tinubu ya Mayar da Hankali Kan Tsaro da Tattalin Arziki.

Posted by saviolasani1@gmail.com June 18, 2026
Tsagin ’yan adawa a Majalisar Wakilai ya bukaci Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya rage mayar…
Read More
Jam’iyyar NDC ta Tsayar da Ɗan Kwankwaso a Matsayin Mataimakin Ɗan Takarar Gwamnan Jihar Kano.
Posted inBreaking News Front Page Kano

Jam’iyyar NDC ta Tsayar da Ɗan Kwankwaso a Matsayin Mataimakin Ɗan Takarar Gwamnan Jihar Kano.

Posted by saviolasani1@gmail.com June 15, 2026
Jam’iyyar NDC ta ɗauki wani muhimmin mataki na siyasa a Jihar Kano bayan da ɗan…
Read More

Posts pagination

1 2 3 4 Next page

Recent Posts

  • Gwamna Abba Kabir Yusuf ya buƙaci ƙara ƙarfafa haɗin gwiwar Kano da Faransa.
  • Gwamnatin Tarayya ta bullo da sabon tsari na sake mayar da tubabbun ‘yan ta’adda cikin al’umma.
  • Ba za a iya samar da ingantaccen tsaro a Najeriya da ƙarfi ba — IG Disu.
  • Hukumar NDLEA ta cafke ‘yar Afirka ta Kudu da hodar iblis kilo 5.75 a filin jirgin Abuja
  • Sojoji sun cafke direban mota da ake zargin na safarar miyagun ƙwayoyi zuwa Legas

Recent Comments

No comments to show.

Archives

  • July 2026
  • June 2026
  • May 2026
  • April 2026
  • March 2026
  • February 2026
  • January 2026
  • September 2025
  • August 2025
  • July 2025

Categories

  • Addini
  • Advocate
  • Breaking News
  • Business
  • Celebrity Life
  • Front Page
  • General News
  • Kano
  • Ketare
  • Kiwon Lafiy
  • Nigeria
  • North Korea Launch Direct Flights After 70 Years
  • Politics
  • Siyasa
  • Tattali
  • Tsaro
  • Uncategorized
  • Yaki

Mhsani

Mh Sani is a seasoned journalist and news writer with a passion for telling the stories that matter. With years of experience in reporting on national and international news, Sani has developed a keen eye for detail and a knack for crafting compelling narratives that inform and engage readers.

  • Facebook
  • X
  • Instagram
  • YouTube

Recent Posts

  • Gwamna Abba Kabir Yusuf ya buƙaci ƙara ƙarfafa haɗin gwiwar Kano da Faransa.
    by saviolasani1@gmail.com
    July 15, 2026
  • Gwamnatin Tarayya ta bullo da sabon tsari na sake mayar da tubabbun ‘yan ta’adda cikin al’umma.
    by saviolasani1@gmail.com
    July 14, 2026
  • Ba za a iya samar da ingantaccen tsaro a Najeriya da ƙarfi ba — IG Disu.
    by saviolasani1@gmail.com
    July 13, 2026
  • Hukumar NDLEA ta cafke ‘yar Afirka ta Kudu da hodar iblis kilo 5.75 a filin jirgin Abuja
    by saviolasani1@gmail.com
    July 13, 2026
  • Sojoji sun cafke direban mota da ake zargin na safarar miyagun ƙwayoyi zuwa Legas
    by saviolasani1@gmail.com
    July 13, 2026

Let's keep in touch

Trending post

  • Gwamna Abba Kabir Yusuf ya buƙaci ƙara ƙarfafa haɗin gwiwar Kano da Faransa.
    by saviolasani1@gmail.com
    July 15, 2026
    Gwamnan Jihar Kano, Alhaji Abba Kabir Yusuf, ya taya gwamnati da al’ummar ƙasar Faransa murnar zagayowar Ranar Ƙasar Faransa, tare…
  • Gwamnatin Tarayya ta bullo da sabon tsari na sake mayar da tubabbun ‘yan ta’adda cikin al’umma.
    by saviolasani1@gmail.com
    July 14, 2026
    Gwamnatin Tarayya ta ƙaddamar da wani sabon tsari da nufin sake haɗa tubabbun ‘yan ta’adda da suka ajiye makamansu cikin…
  • Ba za a iya samar da ingantaccen tsaro a Najeriya da ƙarfi ba — IG Disu.
    by saviolasani1@gmail.com
    July 13, 2026
    Babban Sufeton ‘Yan Sandan Najeriya, IGP Olatunji Rilwan Disu, ya bayyana cewa amfani da ƙarfin jami’an tsaro kaɗai ba zai…
  • Hukumar NDLEA ta cafke ‘yar Afirka ta Kudu da hodar iblis kilo 5.75 a filin jirgin Abuja
    by saviolasani1@gmail.com
    July 13, 2026
    Hukumar Yaƙi da Sha da Fataucin Miyagun Ƙwayoyi ta Ƙasa (NDLEA) ta sanar da kama wata mata ‘yar ƙasar Afirka…
  • Sojoji sun cafke direban mota da ake zargin na safarar miyagun ƙwayoyi zuwa Legas
    by saviolasani1@gmail.com
    July 13, 2026
    Rundunar Sojin Najeriya ta sanar da kama wani direban mota da ake zargi da safarar miyagun ƙwayoyi bayan wani samame…
  • Facebook
  • Instagram
  • X
  • YouTube
  • Amazon
Let’s keep in torch

Copyright 2026 — thenaijauntold.com. All rights reserved.
Scroll to Top

Get Latest News

Get the Latest News and Updates 

Stay informed with our daily/weekly newsletter : Global news, Nigerian News, and more!

Enter your email address

No thanks, I’m not interested!